-
Sáng ngày 10/7, Đảng ủy thị trấn Thạch Giám tổ chức Hội nghị sơ kết công tác xây dựng Đảng, công tác dân vận, công tác kiểm tra giám sát 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Tham dự Hội nghị có các đồng chí Uỷ viên Ban chấp hành Đảng bộ thị trấn, khóa XXIV, nhiệm kỳ 2020-2025; Bí thư, Phó Bí thư các chi bộ trực thuộc.
6 tháng đầu năm 2024, Ban Thường vụ Đảng ủy, Ban Chấp hành Đảng bộ thị trấn đã đoàn kết, thống nhất, tập trung lãnh đạo, chỉ đạo các chi bộ trực thuộc triển khai, thực hiện các nhiệm vụ chính trị, phát triển kinh tế - xã hội, đạt được những kết quả quan trọng. Tổ chức họp bàn thống nhất các giải pháp lãnh đạo, chỉ đạo các nội dung trong chương trình làm việc đã đề ra. Chỉ đạo các ban, ngành, đoàn thể xây dựng các chương trình, kế hoạch triển khai thực hiện, trên cơ sở yêu cầu, nhiệm vụ phù hợp với tình hình thực tiễn, đảm bảo trọng tâm, trọng điểm, hiệu quả; phân công trách nhiệm rõ, cụ thể cho các ban, ngành, đoàn thể gắn với việc thường xuyên kiểm tra, đôn đốc việc triển khai các chỉ thị, nghị quyết, kết luận, chỉ đạo của cấp trên bài bản, đúng quy định.
-
Sáng ngày 09/7/2024, tại hội trường UBND thị trấn Thạch Giám, toàn thể các đồng chí Ủy viên BCH Đảng bộ thị trấn; Các đồng chí Trưởng, phó các ban ngành, đoàn thể thị trấn; các đồng chí Bí thư 18 Chi bộ trực thuộc đóng trên địa bàn thị trấn Thạch Giám đã nghiêm túc tham gia tiếp thu Hội nghị trực tuyến Toàn Quốc về Quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW của Bộ Chính trị về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, Đảng viên, giai đoạn mới; Chỉ thị số 35-CT/TW ngày 14/6/2024 của Bộ chính trị về Đại hội Đảng bộ các cấp tiến tới Đại hội Đại biểu toàn Quốc lần thứ XIV của Đảng.
-
Ngày 4/7/2024, thị trấn Thạch Giám đã tổ chức hội nghị giao nhiệm vụ cho lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở. Dự hội nghị có đồng chí Thượng Tá Và Bá Hùa, Phó Công an huyện, đồng chí Hồ Viết Sơn, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND thị trấn Thạch Giám, các đồng chí trong Ban Thường vụ đảng ủy, Ban Chấp hành đảng ủy, Thường trực UBND, các ban ngành, đoàn thể; Bí thư chi bộ, Trưởng 11 khối, bản, Tổ viên Tổ an ninh trật tự ở cơ sở của thị trấn.
-
Với mong muốn tạo ra sân chơi lành mạnh, bổ ích, tạo nền tảng, cơ sở trong việc bảo tồn và phát huy giá trị văn hóa truyền thống đậm đà bản sắc văn hóa dân tộc cho thế hệ trẻ. Chiều ngày 26/6, Đoàn- Hội-Đội thị trấn phối hợp với UBND thị trấn và CLB Bảo tồn & phát huy các loại hình nhạc cụ dân tộc huyện Tương Dương tổ chức khai giảng Lớp truyền dạy nhạc cụ dân tộc miễn phí và kỹ năng sống cho đoàn viên thanh thiếu nhi.
-
Ngày 25/6, Hội đồng Nhân dân thị trấn tổ chức kỳ họp thứ 9 theo quy chế và chương trình hoạt động của HĐND thị trấn khóa II, nhiệm kỳ 2021-2026.
Dự kỳ họp có bà Nông Thị Kim Tuyến, Huyện ủy viên, Chủ tịch Hội LHPN huyện; ông Vang Thanh Hải, Chủ tịch Hội CCB huyện, đại biểu HĐND huyện bầu tại đơn vị thị trấn Thạch Giám; các ông bà Đại biểu HĐND thị trấn thị trấn khóa II, nhiệm kỳ 2021 – 2026; các đồng chí trong BTV, BCH Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ Việt Nam Thị trấn; Trưởng các ban ngành, đoàn thể; Bí thư chi bộ, Trưởng 11 khối, bản, Trưởng Trạm y tế; Hiệu trưởng các trường: Mầm Non Hòa Bình; Tiểu học Thạch Giám 1, 2; THCS thị trấn Thạch Giám.
-
Ngày 16/6, khối Hòa Tây, thị trấn Thạch Giám tổ chức lễ khánh thành Nhà Văn hóa khối. Dự Lễ có đồng chí Nguyễn Văn Hải, Uỷ viên BCH Đảng bộ Tỉnh, Phó Trưởng Ban Nội chính Tỉnh ủy; các đồng chí lãnh đạo đại diện các ban, phòng, ngành cấp huyện; các đồng chí lãnh đạo Đảng ủy-HĐND- UBND- UBMTTQ Việt Nam thị trấn; Trưởng các ban, ngành đoàn thể thị trấn Thạch Giám; Cấp ủy, BQL các khối, bản cùng toàn thể cán bộ và nhân dân trong khối Hoà Tây.
-
Từ ngày 01/4/2024 đến nay, Ban tuyên truyền PBGDPL thị trấn Thạch Giám tích cực tăng cường đi các khối, bản để tổ chức tuyên truyền phổ biến giáo dục pháp Luật trong quý II năm 2024.
-
Thực hiện kế hoạch số 45/KH-UBND ngày 13 tháng 03 năm 2024 về việc ra quân làm đường giao thông năm 2024. Ngày 25/3, UBND thị trấn Thạch Giám tổ chức Lễ ra quân hưởng ứng làm đường giao thông vào khu sản xuất trên toàn địa bàn, triển khai làm đường vào khu sản xuất khe Xám Ngã, bản Lau, thị trấn Thạch Giám.
-
Sáng ngày 21 tháng 3 năm 2024 thị trấn Thạch Giám tổ chức lễ phát động Ngày chạy Olympic vì sức khỏe toàn dân năm 2024. Lễ phát động tổ chức Ngày chạy Olympic nhằm hưởng ứng cuộc vận động“Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại” và chào mừng Ngày Thể thao Việt Nam (27/3).
-
Ngày 16/3/2024, tại điểm giao dịch nhà Văn hóa cộng đồng thị trấn Thạch Giám, Phòng giao dịch Ngân hàng Chính sách xã hội huyện Tương Dương (NHCSXH) tổ chức họp giao ban định kỳ tháng 3 năm 2024 với các Hội, đoàn thể và tổ trưởng tổ tiết kiệm vay vốn, nhằm đánh giá tình hình thực hiện ủy thác cho vay các chương trình tín dụng chính sách ưu đãi thông qua các Hội đoàn thể nhận ủy thác cũng như đề ra nhiệm vụ và các giải pháp thực hiện trong các tháng tới.
|
|
BẢN ĐỒ THỊ TRẤN THẠCH GIÁM - HUYỆN TƯƠNG DƯƠNG |
![](https://datafiles.nghean.gov.vn/nan-ubnd/4547/thachgiam/map hoa binh.PNG) |
-
Đang online:
0
-
Hôm nay:
1
-
Trong tuần:
0
-
Tất cả:
0
|
|